तुमचे प्रश्न – माझी उत्तरं – July – Aug २०१५

आधीची प्रशोन्त्तरे वाचण्यासाठी इथे क्लिक करा

तुमचे प्रश्न - माझी उत्तरं

Image courtesy – wikipedia


 
नाव: SUNITA MAHAVIR CHOUGULE
तुमचा प्रश्न : To, Res Madam, I want to do intraday trading in share mkt,my target fo day 200/- only,can it is possible?
आपण केलेली शेअर्सची निवड आणी घेतलेला झटपट निर्णय आणी बातमी आणी तिचा निवडलेल्या शेअरवर होणारा परिणाम यांचा अभ्यास यावर इंट्राडे ट्रेडचे यश अवलंबून असते. आपणास सरासरी वरीलप्रमाणे फायदा होऊ शकतो. पण काही वेळेला तोटा झाल्यास आपण तो सोसण्याची तयारी ठेवावी.
नाव: Virendra
तुमचा प्रश्न : नमस्कार मँडम, मी डीमँट अकाउंट उघडले आहे मात्र कोणत्या कंपनीचे शेअर्स विकत घ्यावेत यासाठी त्या कंपनीची माहिती कूठुन व कोणती आणि कशी काढायची या विषयी मार्गदर्शन करावे,कंपनीचे शेअर्स आपण किती काळासाठी होल्ड करु शकतो ?
कंपनीच्या साईटवर जाऊन तसेच BSE आणी NSE साईटवर जाऊन आपण ही सर्व माहिती मिळवू शकता. दर तीन महिन्यांनी प्रत्येक कंपनी आपले तिमाही रिझल्ट्स जाहीर करते. त्याकडेही लक्ष द्यावे. आणी दूरदर्शनवरील वाहिन्याही कंपनीच्या बातम्या देत असतात तिकडे लक्ष ठेवावे.
नाव: shubham borade
तुमचा प्रश्न : namste madam mla shear market vishyi konthi mahiti nahi …..mla hyat utaraych ahe investmet karaychi ahe tr krupya mla purn mahiti dyavi plzzz ,mla help karavi market madhi utrnyasathi
वरील माहिती देण्यासाठीच मी ब्लोग लिहित असते. आपण ब्लोगवरील सर्व लेख, माझी वहिनीतील लेख, तसेच दर आठवड्याला लिहित असलेले आठवड्याचे समालोचन वाचावे म्हणजे आपल्या सर्व प्रश्नांची उत्तरे मिळतील.
नाव: Akshay
तुमचा प्रश्न : Mam treading account open karnyasathi konta broker changala ahe full service broker ki discount broker, sharkhan, rksv, Geojit PNB paribha
ब्रोकर किंवा बँक फक्त शेअर्सची खरेदी विक्री करण्याकरता एक एजन्सी म्हणून काम करते. आपण प्रत्येक ब्रोकर देत असलेल्या सेवा आणी त्यासाठी आकारीत असलेले दर याचा अभ्यास करून निर्णय घ्यावा. मात्र ब्रोकर टिपा किंवा सल्ला देण्यासाठी जास्त दर आकारात असेल तर त्या टिप घ्याव्यात की नाही हे तुम्हीच ठरवायचे आहे. हे सर्व लक्षांत घेवून आपण आपल्या घराशेजारी किंवा ऑफिसजवळ असलेला ब्रोकर निवडावा. कारण त्याच्या सतत संपर्कांत असणे सोयीचे होते.
नाव: स्वप्नील विभूते
तुमचा प्रश्न : Madam मला शेअर मार्केट मध्ये थोड्या प्रमाणात गुंतवणूक करून थोड्या प्रमाणात लाभाची अपेक्षा आहे. पण मला विषयाचे काही माहिती नाही, बँकमध्ये Demat accout open करून जायचे आहे ब्रोकर नको. मी अभ्यास करून गुंतवणूक करेल ब्रोकर through नाही. आपण नमूद केल्यानुसार नुसत्या पुस्तकी अभ्यासाने होणार नाही, तरी पण मला प्राथमिक माहिती आणि बाकी कोणता अभ्यास व सराव करावा लागेल या बाबतीत मार्गदर्शन करावे व आपली हरकत नसेल तर आपला संपर्क क्रमाक मिळेल का ?
तुमचा प्रश्न : Madam आपला ब्लोग वाचून चांगले knowledge भेटले त्या बद्दल आपले आभार मानतो. तसा मी पण अभ्यास चालू केला आहे. blue chip company आणि A group company, top losers & Gainers यांचे निरीषण चालू करत आहे, पण आजूनही मला हे कळले नाही की Intra Day आणि Detrives काय आहे.
थोड्या प्रमाणांत गुंतवणूक करून थोड्या प्रमाणात फायदा कमवायचा असल्यास तुमचे भांडवल तुम्ही प्रथम मुदत ठेवीत ठेवा. अनुकूल संधीची वाट पाहा आणी तशी संधी मिळताच रिस्क आणी रिवार्ड याचा ताळमेळ घालून गुंतवणूक करा.इंट्राडे म्हणजे खरेदी आणी विक्री एकाच दिवशी मार्केटच्या वेळांत करणे. डिलिव्हरी म्हणजे शेअर्स खरेदी करून काही काळानंतर विकणे होय.
नाव: Akshay
तुमचा प्रश्न : Mam tumhi tumache blog PDF format madhye provide karana mhanje offline pn vachata yetil
तुमच्या सूचनेचा योग्य वेळा विचार करू.
नाव: santosh chavan
तुमचा प्रश्न : SHARE MARKET SEKHANA HAI TO APKA BLOG JARUR PADHE se me dostoko keheta hu. me apka bhut badh fan hu me apke sabi blog padhe hai. Namaste madam THANKS FOR EVERY THINK. MAZI 5 QUSITON AHET TUMALA barobar vatle tar ansir me
1.Bolt Operating Course karun job milato ka ? tasech payment kiti ashte
2.12 pass natar share market madhe konta course karta yeel.
3.sawtach broker house open karya sadhi konti avashakta hai.
4.intraday and delivery sathi stop loss resho kai asava
5.option madhe call buy order kashi detat ( agar NIFTY ltp 7600 par hai or Strike Price 7650 hai or Expiry Date 1 month ki hai or primary kitna bho agar me 7600 ltp or 7650 ke strike price par call buy kartu hu or expiry ke pahile agar nifty 7000 tak jata hai to kai ho ga profit ya loss ?
बोल्ट ऑपेरटरचा कोर्स करून जॉब मिळू शकतो. हा जॉब बँकेतल्या कॅशियरप्रमाणेच असतो. पगार प्रत्येक ब्रोकरप्रमाणे बदलतो. ही माहिती आपल्याला BSE आणी NSE च्या साईटवर निरनिराळ्या कोर्सेसची माहिती दिलेली आहे ती आपण वाचावी. स्वतःचे ब्रोकर हाउस उघडण्यासाठी आवश्यक असणार्या अटी आणी पात्रता आपल्याला BSE आणी NSE, च्या साईट्स वर मिळू शकतील. यासाठी आपण SEBI ची साईटही पहावी. इंट्राडे ट्रेडसाठी १% आणी डिलिव्हरीसाठी १०% पर्यंत STOP लॉस ठेवावा. मी डेरीव्हेटीव मध्ये ट्रेडिंग करीत नाही.
नाव: mahendra naik
तुमचा प्रश्न : madam, GURUJI i am from ratnagiri and want to do a seminar for the giants group of ratnagiri (womans group) is it possible for you to give your valuable time specially for the above woman group if no can you arrange any other person to give information about shares market,i will be highly obliged ..thanx waiting for the reply,, mahendra
आम्ही तुम्हाला यासंबंधी मेल पाठवली होती. तुमचा फोन नंबरही मागितला होता.महिलांना मार्गदर्शन करण्याची इच्छा जरूर आहे. पण त्यासाठी तुमच्याशी बोलणे जरुरीचे आहे. मगच निर्णय घेता येईल.
नाव: atul shinde
तुमचा प्रश्न : नमस्कार! मी अतुल शिंदे. मागील ६/७ वर्षापासून कमोडीटी ट्रेडिंग मध्ये काम करत आहे. माझे एका कंपनीत मी खाते उघडले आहे. माझे १ लाखाचे खाते आहे. ती कंपनी मला रक्कम परत मागितली असता , परत देण्यास टाळाटाळ करत आहे. तसेच स्वताच्या मर्जीने माझ्या खात्यामध्ये ट्रेडिंग करत आहे. कोणतीही मला पूर्व सुचना न देता. तसेच लॉट साईझ मोठ्या प्रमाणात मारत आहेत. तर लॉस झाल्यास त्याला जबाबदार कोण असेल ? माझे पैसे मी कसे परत मिलउ शकतो . तसेच ती कंपनी मला आता असे सांगत आहे कि मी तुला दर महा १० ते १६ % नफा मिळवून देईन . तर असे कंपनी करू शकते का? वरील सर्व गोष्टी स्वता कंपनी चे चेअरमन सांगत आहेत. तरी माझे मी खाते स्वता खेळण्या साठी मागितले तरी दिले जात नाही. तर मी काय करावे. तसेच माझ्या प्रमाणे त्या कंपनी मध्ये अंदाजे ३००० ते ४००० खाती आहेत. त्यांची पण हीच समस्या आहें. तरी आम्ही काय करावे?
आपण यासाठी सेबी GRIEVANCES CELL आणी इन्वेस्टर प्रोटेक्शन फोरमकडे या बाबतीत संपर्क साधावा.
नाव: Pravin
तुमचा प्रश्न : Namaste Madam, Sharemarket madhe guntavanuk karun 50,000 to 60,000 per month kamavu shakto ka? (Intra Day na karta) . Tyasathi kiti vel aani bhandaval avashyak aahe ? Kwachit Nuksan zalyas tyakade kase pahave? Aapan Dileli Mahiti farach changli aahe.Margadarshanabaddal Aabhari.
शेअरमार्केटमध्ये किती पैसे कमावता येतील याला मर्यादा नाही. त्याच प्रमाणे कोणते शेअर निवडता यावर घालावे लागणारे भांडवल अवलंबून आहे. नोकरी सारखा पैसा कमवायचा असेल तर व्यासंग हवा सातत्य हवे आणी झटपट निर्णय घेण्याची क्षमता हवी.काही शेअरमध्ये अव्वाच्यासव्वा अपेक्षेबाहेर अचानक फायदा होतो त्यामध्ये झालेले नुकसान भरून निघाले असे समजावे.
नाव: komal
तुमचा प्रश्न : IF I HAVE BOUGHT 100 SHARE OF XYZ COM @ 350 AND COMPANY DECLAER BONUS 1:2 THEN HOW ITS CALCULET
१;२ बोनस याचा अर्थ तुमच्याजवळ २ शेअर्स असतील तर तुम्हाला एक शेअर बोनस म्हणून मिळेल. आपल्याला ५० शेअर बोनस म्हणून मिळतील. बोनस मिळाल्यानंतर त्याच प्रमाणांत शेअर्सच्या मार्केट मधील किंमतीत किमतीत बदल होईल.
नाव: जयेश ढोले
तुमचा प्रश्न : १० ते १५ वर्षांसाठी गुंतवणूक करायची असेल तर कोणत्या प्रकारचे shares विकत घेतले पहिजेत.
या प्रकारच्या दीर्घ मुदतीसाठी गुंतवणूक करायची असल्यास शेअरमार्केट पडत असताना आपण ब्लू चीप कंपन्यांचे शेअर्स विकत घ्यावेत. प्रत्येक औद्यीगिक सेक्टरमधील घडामोडींवर तसेच कंपनी जाहीर करत असलेल्या तिमाही रिझल्ट्सवर लक्ष ठेवून कंपनीच्या प्रगतीचा, आर्थिक परिस्थितीचा मागोवा घेणे आवश्यक आहे. जरुरी असल्यास आपल्या पोर्टफोलियोमध्ये दरवर्षांनी आवश्यक ते बदल करावेत. म्हणजे आपल्या पोर्टफोलियोची किंमत वाढत राहील.
नाव: जयेश ढोले
तुमचा प्रश्न : भाग ३७ FAT बद्दल सांगताना तुम्ही सांगितले की RIL चा १०४० भाव चालू असताना कुणीतरी ८४० shares विकायला काढले, त्यावेळी ते shares ८४० ला विकल्या गेले की १०२०, १०००, १०३८ वगैरे ला लोकांनी जश्या खरेदीच्या orders दिल्या असतील तेवढ्याला विकल्या गेले.
ज्या भावाला विक्रीची ऑर्डर चुकून टाकली गेली असेल तो भाव किंवा त्यापेक्षा जास्त भावाचे सगळे सौदे त्या भावाला लावलेल्या शेअर्सची संख्या पूर्ण होईपर्यंत. पूर्ण होतील.. जर Rs २०ला २०००० शेअर्स विकण्यासाठी चुकून ऑर्डर टाकली तर त्याच वेळी खरेदीच्या ऑर्डर्स संगणकावर match केल्या जातील. प्रथम RS २०.०० पासून क्रमशः वरच्या भावाच्या ऑर्डर २०००० शेअर्स विकले जाईपर्यंत पूर्ण केल्या जातील
नाव: sandip untwale
तुमचा प्रश्न : trading madhe avraging haging badal savestar sanga
शक्यतो अवरेजिंग करू नये असे मला वाटते. कारण असे म्हणतात की “DO NOT PUT GOOD MONEY AFTER BAD MONEY”
नाव: nilkanth chougule
तुमचा प्रश्न : Madam aapla blog khup fhayadyacha ani new comers na protsahit aahe. konthyahi company che balancesheet, thyache utpadan, tyanna laganara pakka or kaccha mal , share che bhaw wadanyache wa kami honyache karan WA itar mahiti kontya site war minel yachi mahiti mala Email or 9028585856 ya number war sms dyawi hi winti.
ही सर्व माहिती कंपनीच्या साईटवर किंवा त्यांच्या तिमाही निकालांत, वार्षिक रिझल्ट्स मध्ये मिळू शकेल
नाव: santosh chavan
तुमचा प्रश्न : 1.share market madhe delivery karava ki intraday
2. stop loss cha resho kai asava
3. share market madhe invesment var tax kithi asto
4.ipo ghetana konti dakshata gaivi
5.tumi sawta kiti paisa kamavala
शेअर्स खरेदी केल्यावर एक वर्शांनंतर विकल्यास झालेल्या फायद्यावर आयकर भरावा लागत नाही.
ब्लोग नंबर ४७ ४८ ४९ ५० ५१ ५२ हे ब्लोग IPOच्या संबंधांत आहेत ते तुम्ही वाचा
नाव: Ravi kunte
तुमचा प्रश्न : Welspun Corp Ltd….? Buy At 142.. Now Sold @….?
शेअर्स कितीला विकावा याचा निर्णय तुम्ही तुमच्या होल्डिंग capacity आणी अपेक्षित प्रॉफिट मार्जिन विचारांत घेवून घ्यावा.
नाव: sandip untwale
तुमचा प्रश्न : trading charts softwere badal sanga
टेक्निकल चार्ट बद्दलची माहिती इंटरनेटवर उपलब्ध आहे ती वाचा.
नाव: Dnyaneshwar Rajput
तुमचा प्रश्न : hi madam.. madam doller chi value kashi vadate te sangana please प्रत्येक चलनाची किंमत त्यात्या देशाच्या अर्थव्यवस्थेवर अवलंबून असते.
नाव: Sheetal
तुमचा प्रश्न : Dear Madam ,Madam , तुमचे खूप खूप आभार. तुमच्या blog मुले आमचा आत्मविश्वास वाढला. तुमचा low brokerage साठीचा reply वाचला.
आम्हाला काही प्रश्न आहेत:
१. Split share लिस्ट refer करावी का ? मला असे विचारायचे आहे कि share split झ्याल्या नंतर किंमत कमी होते , तेव्हा ती खरेदीची योग्य वेळ असते का .
२. ONGC share च्या devident ची effective date ०७.०९.२०१५ आहे. तर आमच्या account ला devident कधी जमा होईल. ( फक्त ४ share आहेत.)
३. दिवाळी मध्ये मार्केट वरती जाते का ? म्हणजे कोणत्या सेक्टर वरती परिणाम होतो हे सांगता येईल का .
Thank you
शेअर्स स्प्लिट होणार म्हणून शेअर्सचा भाव वाढलेला आसतो त्यामुळे शेअर स्प्लिट झाल्यानंतर थोडे दिवस थांबावे रिस्क रिवार्ड रेशियो पहावा कारण स्प्लीत्मुळे नेहेमी शेअर्सची संख्या वाढल्यामुळे EPS कमी होतो.
दिवाळीमध्ये FMCG, ऑटो आणी TEXTILES सेक्टरमध्ये तेजी येण्याची शक्यता असते. .
नाव: hanumant
तुमचा प्रश्न : arthavyavashesathi have suraksha jale – arun jaitley
share bajar ani chalanat honare chadh utar adi mudde hatalanyasathi jagtik patalivar suraksha jale nirman karanyachi jordar magani bharatatarfe karanyat ali . chinchya yuwanche avmulyan karanyat yet asalyamule nirman zalelya paristhitichya parshvabhumivar bharatache arthamantri arun jaitley yanni varil magani keli.
yacha artha kay ? krupaya he sangave.
चलनांत होणाऱ्या बदलामुळे भांडवली बाजारावर परिणाम होते. चलनाच्या किमतीत होणारे बदल हे मागणी पुरवठा या तत्वावर झाले पाहिजेत. कारण चलनाच्या किमतीत होणारे बदल हे अर्थव्यवस्थेचे प्रतिबिंब असते. चीनने कृत्रिमरीत्या चलनाचे अवमूल्यन केले त्यानुळे चलनयुद्धच चालू झाले. परंतु प्रतिबंधात्मक व्यवस्था जागतिक पातळीवर केली नव्हती. त्यामुळे प्रत्येक देशाच्या अर्थव्यवस्थेवर कळत-न -कळत ध्यानीमनी नसताना परिणाम झाले. भावी काळांत असे घडल्यास याला तोंड देण्यासाठी काही व्यवस्था असणे गरजेचे आहे एव्हढेच अर्थमंत्र्यांनी सुचवले.
नाव: Chaitali
तुमचा प्रश्न : madam मी तुमची खूप आभारी आहे . मी तुमचे सारे ब्लोग वाचले आहे त्याने मला खूप उपयोग झाला . तुमचा मार्केट चा आभ्यास खूप आहे. तो तुम्ही आमच्या सोबत share करता यासाठी द्यन्यवाद . madam मी Amteck auto चे share २ ते ३ महिन्यासाठी घेण्याचा विचार करत आहे. तुम्ही मला सांगू शकता का कि तो share मला profilt मिळवून देईल का?
द्यन्यवाद
प्रॉफिट मिळणे किंवा न मिळणे हे तुमच्या खरेदीची वेळ आणी भाव यावर अवलंबून आहे. परंतु जाणूनबुजून धोका पत्करू नये.
नाव: Sachin Sutar
तुमचा प्रश्न : Hi, I am having shares of bank of maharashtra 100 quantity. We had bought the share @ 22. However, currently i don’t have share certificate with me.
But all the details of share certificate such as customer number, account number, demat account number we have. Could you suggest me the solution for the same.Regards,
Sachin sutar
तुम्ही तुच्या ब्रोकरकडे जा ब्रोकर तुम्हाला फार्म देईल त्यावर माहिती भरून DUPLICATE SHअरे CERTIFICATE मागवा आणी ते मिळाल्यानंतर शेअर्स DEMAT करून घ्या.
नाव: amul
तुमचा प्रश्न : i have purchased 100 reliance petrolium ltd triple option convertible debentures in 1993. If you know the history of this tocd please explain me the details.
आपण यासाठी कंपनीकडे या बाबती संपर्क साधावा. कंपनी याबाबतीत आपल्याला मदत करेल.
नाव: Sagar Dugam
तुमचा प्रश्न : Hello Madam, Tumache blog khup chan aahet pan ashi shanka aahe ki tumi je blog madhe news description takata te tumi CNBC kinva zee business varun milate ka?? Ka dusara konta source aahe karan me jeva blog vachato teva asa vatata ky ky zalay hya week madhe mala tyatalya tharavik babich mahit asatat..tumi dusara kahi source vaparat asal tr sanga.
मी जेथून जेथून शेअरमार्केट विषयी माहिती मिळते ती घेते. माझ्या अनुभवानुसार त्याचे विश्लेषण करते. वर्तमानपत्रे कंपन्यांची press कॉन्फरन्स मुलाखती, इंटरनेट अशा विविध ठिकाणांवरून माहिती मिळवते. .
नाव: vijay mhaske
तुमचा प्रश्न : mi punj lloyd che 40000 share buy kele ahet 30/- la loss zala ahe…..kay karave
तुमच्या होल्डिंग capacityप्रमाणे निर्णय घ्या. काही कॉर्पोरेट एक्शन झाल्यास शेअर्सच्या भावांत अचानक बदल होऊ शकतो त्यामुळे शक्य असल्यास धीर धरा.
नाव: Kalpna jadhav
तुमचा प्रश्न : मी एक महाविद्यालयीन Student आहे माझे Demat A/c आहे मी 5000 shares Hold करून ठेवले आहेत मी असे एकले होते कि Shares Sell करण्य्पेषा Hold करावेत तर मला Hold / Holding म्हणजे काय ते सांगावे . मी आत्ता पर्यंत तुमचे 40 ब्लोग वाचलेले आहेत .वाचून खूप समाधान वाटले.
शेअर्सचा भाव वाढत असेल तरच शेअर्स न विकता थांबणे व अधिक भाव मिळण्याची वाट पाहणे म्हणजे होल्ड करणे होय. तसेच कारणाशिवाय भाव वाढत असताना शेअर्स न विक्णेही काही वेळेला शहाणपणाचे नसते.
नाव: pallavi sudhakar sarang
Email: pallavicredit@gmail.com
तुमचा प्रश्न : HOW TO INVEST IN SHARE MARKET – PLZ ANS GIVE IN MARATHI.
माझा ब्लोग मराठीतच आहे तसेच माझी वहिनीतले लेख आणी आठवड्याची समालोचने मराठीतच आहेत. ती आपण वाचा
नाव: Kishor Kadam
तुमचा प्रश्न : Hello madam maza que asa aahe ki companiche detail kuthe milatat means trading a/c, profit &loss A/c, balancesheet kute check kartat…mahnje companicha fundamental analysis kutun krayacha??..
वरील माहिती कंपनीच्या वार्षिक अहवालांत, तसेच चेअरमनचे भाषण तसेच तिमाही रिझल्ट्स मध्ये मिळू शकतात.. तसेच वरील माहिती आपल्याला इंटरनेट तसेच BSE आणी NSE च्या साईटवर मिळेल. .
नाव: Ranjeet
तुमचा प्रश्न : mam.mla.FNO investment baddal mahiti havi ti kshi karvi pls ek profit/loss che e.g deun sangal ka?
मी FNO मध्ये ट्रेडिंग करीत नाही.
नाव: siddharam Halkude
तुमचा प्रश्न : शॉर्ट करने म्हणजे काय? त्याचे काय काय नियम आहेत
आपल्याजवळ शेअर्स नसताना विकणे म्हणजेच short करणे. थोडक्यांत सांगायचे झाल्यास ‘ हलवायाचे घरावर तुलसीपत्र” स्पोट मार्केटमध्ये short केले असेल तर त्याचदिवशी शेअर्स विकत घेवून तो ट्रेड पूर्ण केला पाहिजे.
नाव: RAJENDRA M. NAIK
तुमचा प्रश्न : mi tumche blog hallich vachale tesuddha market vishaee shodhatana sapadle kharokhar aaple manapasun abhinandan ani atyant subak mahitibaddal dhanyavad.2007 pasun mi marketmadhye ahe parantu jujabi dnyanamule far kahi pragati karu shaklo nahi aaple blog vachun thoda hurup ala . intraday ajun kevhach kele nahi tari tyabaddal ajun jast mahiti mala kashi milel he pls sanga dhanyavad.
आपण माझे इंट्राडेवर लिहिलेले ३२ ३३ ३४ ३५ ३६ हे ब्लोग वाचा.
नाव: GIRISH NIVRUTTINATH WANARE.
तुमचा प्रश्न : I want to become a broker! what is basic qualification as well as other extra certification or licencing process required for it ? Please Guide Me ! I am waitting for you reply !
यासाठी आपण BSE (BOMBAY STOCK EXCHANGE) आणी NSE (NATIONAL STOCK EXCHANGE) तसेच SEBI (SECURITIES EXCHANGE BOARD OFINDIA) च्या साईटवर जाऊन माहिती घ्यावी.
नाव: KISHOR R. TARALEKAR
तुमचा प्रश्न : Majhe june karj prakarn divali madhe purn hot ahe. Mala share market madhe guntavnuk karaychi ahe
आपण माझे ब्लोग वाचा माहिती मिळवा DEMAT आणी ट्रेडिंग अकौंट उघडा आणी मगच ब्लू चीप कंपन्यांमध्ये पैसे गुंतवा.
नाव: Sanjay Waghmode
तुमचा प्रश्न : how to trade in future , option
F & O हा माझा प्रांत नाही.
नाव: Dhanesh Patil
तुमचा प्रश्न : I want information about forex trading.
FOREX ट्रेडिंग हा स्पेशलाईझ विषय आहे आपल्याला त्यासाठी ट्रेनिंग घ्यावे लागेल.
नाव: Mandar
तुमचा प्रश्न : मी अजून dmat account सुद्धा उघडलेले नाही . उघडायचा विचार करतो तेव्हा भीती वाटते . मला थोडया प्रमाणात share trading करायचं आहे . तेव्हा pl सुचवा कस? कुठ? . व आत्ताच्या मार्केट वरून करता येईन का ?
शेअरमार्केटमध्ये कोणतीही गुंतवणूक करण्याच्या आधी कंपन्यांची माहिती मिळवा कोणता शेअर स्वस्त कोणता शेअर महाग हे समजावून घ्या आणी मगच शेअरमार्केटमध्ये प्रवेश करा. कोणत्याही मार्केटमध्ये खरेदीविक्रीची वेळच महत्वाची ठरते.

3 thoughts on “तुमचे प्रश्न – माझी उत्तरं – July – Aug २०१५

 1. Pingback: तुमचे प्रश्न – माझी उत्तरं – Oct 2015 – Feb 2016 | Stock Market आणि मी

 2. Pramod Post author

  Dear Madam
  चांगले स्टॉक कसे ओळखयायचे,त्या साठी काही इंडिकेतर ,थेअरी आहे का,Multibagger stock कसे identify करायचे
  Long term साठी कोणते स्टॉक choice करायचे

  Reply
  1. surendraphatak

   लॉंग टर्म साठी A ग्रुपमधील कंपन्या, ब्लू चिप कंपन्या निवडाव्यात risk reward ratio पहावा financial ratio बघा CAGR growth किती आहे ते पहा

   Reply

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.