आजचं मार्केट – १९ सप्टेंबर २०१८

Like करा, शेअर करा आणि अवघ्या महाराष्ट्रापर्यंत पोहोचावा. रोजचं मार्केट विश्लेषण मिळवण्यासाठी आमचा blog subscribe आणि page like करायला विसरू नका

आजचं मार्केट१९ सप्टेंबर २०१८

रुपया US $१=Rs ७२.७१, ब्रेंट क्रूड US $७९ प्रती बॅरेल, US $निर्देशांक ९४.५१ होता. पण मार्केट वर परिणाम मात्र सरकार आणि सेबी यांच्या धोरणांचा झाला.म्युच्युअल फंड ग्राहकांना जास्त चार्ज लावत आहेत हे सेबीच्या लक्षात आले. सेबीने या एक्स्पेन्स रेशियोची कमाल मर्यादा ठरवली. **भाग्यश्री फाटक  –  www.marketaanime.com**

इंडेक्स फंडासाठी १% आणि फंड ऑफ फंडांसाठी २.२५% आणि ETF साठी १% असा TER ( टोटल एक्स्पेन्स रेशियो) ठरवला. यामुळे म्युच्युअल फंडांशी संबंधित शेअर्स कोसळले. त्यांना शॉर्ट टर्ममध्ये तोटा सोसावा लागेल पण या योजनेमध्ये ग्राहकांचा फायदा असल्यामुळे व्यवसाय वाढेल आणि तोटा भरून निघेल. याचा परिणाम HDFC AMC, रिलायन्स निप्पोन, एडल वेस यांच्यावर झाला. **भाग्यश्री फाटक  –  www.marketaanime.com**

कमोडिटी डेरिव्हेटीव्ह सेगमेंट १ऑक्टोबरपासून सुरु करण्यासाठी सेबीने BSE ला मंजुरी दिली. प्रथम BSE मेटल वायदा सुरु करणार आहे. आणि नंतर ऍग्री कमोडिटीमध्ये वायदा सुरु करेल. म्हणून गेला आठवडाभर BSE चा शेअर वाढत होता. **भाग्यश्री फाटक  –  www.marketaanime.com**

सेबी IPO ला लागणारा वेळ कमी करण्याच्या तयारीत आहे सध्या T + 6 ही योजना आहे.आता T + ३ ची योजना आणणार आहे. म्हणजेच IPO बंद झाल्यावर ३ दिवसात लिस्टिंग होईल  **भाग्यश्री फाटक  –  www.marketaanime.com**

सरकार निर्यात वाढवण्यासाठी चहा साखर तांदूळ या क्षेत्रातील कंपन्यांना काही सवलती देणार आहे. आणि इंटरेस्ट सबव्हेन्शन स्कीम लागू करणार आहे. **भाग्यश्री फाटक  –  www.marketaanime.com**

सरकार स्टीलवरची इम्पोर्ट ड्युटी १५%ने वाढवण्याचा विचार करत आहे. तर डाळी धान्य, तेल आणि साखर यांच्या निर्यातीवर भर देण्यासाठी आणि उपाययोजना करण्यासाठी ISMA, SEA आणि SOPA या संबंधित असोसिएशनशी चर्चा करणार आहे. **भाग्यश्री फाटक  –  www.marketaanime.com**

सरकारने मध्य प्रदेश मधील इंदोर ते बुधनी रेल्वे लाईन साठी Rs ३२६२ कोटी मंजूर केले. तर तालचेर फर्टिलायझर प्रोजेक्ट साठी Rs १०३४ कोटी मंजूर केले. या प्रोजेक्टमध्ये GAIL, CIL, RCF आणि फर्टिलायझर कॉर्पोरेशन यांचा समावेश आहे. हा कोलगॅसिफिकेशन प्रोजेक्ट आहे. यामुळे युरियाचे उत्पादन वाढेल आणि आयातीवर अवलंबून लागणार नाही. त्यामुळे आज हे सर्व शेअर्स वाढत होते. **भाग्यश्री फाटक  –  www.marketaanime.com**

विशेष लक्षवेधी

दिनेश इंजिनीअर्सचा IPO २८ सप्टेंबर ते ३ ऑक्टोबर २०१८ या कालावधीत येत आहे. प्राईस बँड Rs १८३ ते Rs १८५ असेल. यातून Rs १८५ कोटी गोळा होतील. हा पैसा विस्तार योजनेसाठी वापरला जाणार आहे. ऑप्टिकल फायबर, केबल नेटवर्कसाठी ही  रकम वापरली जाईल. **भाग्यश्री फाटक  –  www.marketaanime.com**

इरकॉन चा IPO मार्केट संपेपर्यंतच्या वेळेपर्यंत ३ वेळा ओव्हरसबस्क्राइब झाला होता. KIOCL ( कुद्रेमुख आयर्न ओअर कंपनी लिमिटेड) या कंपनीने Rs १७० प्रती शेअर या भावाने शेअर BUY BACK जाहीर केला. यासाठी कंपनी Rs २१४ कोटी खर्च करेल. **भाग्यश्री फाटक  –  www.marketaanime.com**

वेध उद्याचा

इंडियन स्टील आणि अल्युमिनियमला USA हायर टॅरिफ रेजिममधून वगळणार आहे. चीनसुद्धा USA मधून आयात होणाऱ्या US $ ६० बिलियन मालावर ड्युटी लावणार आहे. **भाग्यश्री फाटक  –  www.marketaanime.com**

भाग्यश्री फाटक

www.marketaanime.com – साध्या आणि सोप्या भाषेत शेअर मार्केट
share करा पण क्रेडिट देऊन !!

One thought on “आजचं मार्केट – १९ सप्टेंबर २०१८

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.