आजचं मार्केट – ११ जानेवारी २०१९

Like करा, शेअर करा आणि अवघ्या महाराष्ट्रापर्यंत पोहोचावा. रोजचं मार्केट विश्लेषण मिळवण्यासाठी आमचा blog subscribe आणि फेसबुक page like करायला विसरू नका

तुमच्यापकी कोणी नवीन वर्षात काही नवीन शिकायचं ठरवलं असेल तर आपला पुढचा कोर्स २६-२७ जानेवारीला आहे. हा कोर्से १० जणांसाठी आहे आणि आता फक्त ७ सीट्स उरलेल्या आहेत .  तुम्हाला अधिक माहिती या ब्लॉग पोस्ट मध्ये मिळेल 

आजचं मार्केट – ११ जानेवारी २०१९

आज क्रूड US $ ६०.५० प्रती बॅरल ते US $६१.५० प्रति बॅरल या दरम्यान तर रुपया US $१=Rs ७०.३७ ते US १= Rs ७०.५७ या दरम्यान होते. US $ निर्देशांक ९५.२० होता

काल संध्याकाळी मार्केटची वेळ संपल्यानंतर लागलेल्या TCS च्या निकालामुळे मार्केट थोडे नाराज झाले होते. आज मार्केट संपल्यानंतर बहुचर्चीत इन्फोसिसच्या शेअर BUY बॅकची घोषणा झाली हा BUY बॅक टेंडर ऑफर पद्धतीने नसून ओपन मार्केट ऑपरेशन पद्धतीने येणार आहे. दोन्हीही पद्धतीच्या BUY बॅक आणि अन्य कॉर्पोरेट एक्शन विषयी माझ्या ‘मार्केट आणि मी’ या पुस्तकात सविस्तर आणि खुलासेवार माहिती दिली आहे. इन्फोसिसचे हे निकाल गुंतवणूकदार आणि ट्रेडर्सच्या पसंतीला उतरले नाहीत. आज TCS मुळे मार्केट मंदीत होते सोमवारी इन्फोसिस च्या निकालाची प्रतिक्रिया म्हणून मार्केट पुन्हा पडण्याची शक्यता आहे.

सरकार आपला SUUTI मधील ऍक्सिस बँक आणि ITC मधील स्टेक विकण्याचा विचार करत आहे.

सरकारने असे जाहीर केले की GST अंतर्गत रजिस्टर्ड छोट्या उद्योगांना आणि व्यापाऱ्यांना स्वस्त दरावर कर्ज उपलब्ध करून देण्यात येईल ही सूट २% पर्यंत असेल. महिला छोट्या उद्योजक आणि व्यापाऱ्यांना जास्त सवलत दिली जाण्याची शक्यता आहे. या उद्योगांच्या आणि व्यापार्याच्या वार्षिक टर्नओव्हरशी निगडीत Rs ५ लाख ते Rs १० लाख अपघात विमा फुकट उपलब्ध करून दिला जाईल. तसेच छोट्या उद्योजकांना आणि व्यापाऱ्यांना निवृत्ती वेतन योजना लागू केली जाईल.

विशेष लक्षवेधी

आज कर्नाटक बॅंकेचे तिसऱ्या तिमाहीचे निकाल जाहीर केले. :- प्रॉफिट १४० कोटी, NII Rs ४८८ कोटी, प्रोव्हिजन Rs २०९ कोटी, ग्रॉस NPA ४.४५%, नेट NPA ३%. कर्नाटक बँकेचे निकाल समाधानकारक होते असे म्हणता येईल.

आज इन्फोसिस या IT क्षेत्रातल्या दिग्गज कंपनीने आपले तिसर्या तिमाहीचे निकाल जाहीर केले. प्रॉफिट Rs ३६०९ कोटी ( *Rs ४११५ कोटी) उत्पन्न Rs २१४०० कोटी ( Rs २११०५ कोटी) EBIT मार्जिन २२.६% ( २३.६%) , EBIT Rs ४८३० कोटी. ऍट्रिशन रेट १९.९% ( पूर्वी २२.२% ) US $ उत्पन्न US $ २९८ कोटी ( Rs २९५ कोटी ) रेव्हेन्यू गायडन्स ८.५ % ते ९% एबीत मार्जिन गायडन्स २२% ते २४% * कंसातील आकडे अपेक्षित आकडे आहेत. कंपनीने Rs ४ प्रती शेअर अंतरिम लाभांश जाहीर केला.  कंपनी Rs ८०० प्रती शेअर या भावाने Rs ८२६० कोटी BUY बॅक साठी खर्च करणार. पण हा ओपनमार्केट ऑपरेशन BUY BACK असेल.

एव्हररेडी चे प्रमोटर्स मेजर यांच्याकडे कंपनीचा ४५% स्टेक आहे. ते हा स्टेक विकणार आहेत. म्हणून शुक्रवार सकाळी शेअर १८% वाढला होता.

BSE निर्देशांक सेन्सेक्स ३६००९ NSE निर्देशांक निफ्टी १०७९५ आणि बँक निफ्टी २७४५३ वर बंद झाले

www.marketaanime.com – साध्या आणि सोप्या भाषेत शेअर मार्केट
share करा पण क्रेडिट देऊन !!

 

3 thoughts on “आजचं मार्केट – ११ जानेवारी २०१९

  1. Prashant Pande

    Good खूप छान आहे, आपण स्टॉक संदर्भात काही महिती दिली नाही

    Reply

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.