आजचं मार्केट – २६ फेब्रुवारी २०१९

Like करा, शेअर करा आणि अवघ्या महाराष्ट्रापर्यंत पोहोचावा. रोजचं मार्केट विश्लेषण मिळवण्यासाठी आमचा blog subscribe आणि फेसबुक page like करायला विसरू नका

आपल्या शेअर मार्केट च्या क्लास ची पुढची batch ९-१० मार्चला आहे. अधिक माहिती तुम्हाला या पोस्ट मध्ये मिळेल – https://wp.me/pa5o7Y-NB . हा कोर्से फक्त ५ जणांसाठी उपलब्ध आहे. तुम्हाला तुमची जागा कन्फर्म करायची असेल तर या पोस्ट वर कंमेंट किंवा फेसबुक वर message करा. मी तुम्हाला payment details पाठवीन. तुम्ही तुमची seat Rs १००० pay करून कन्फर्म करू शकता. Seats first come first serve या तत्त्वांवर देण्यात येतील!!

आजचं मार्केट – २६ फेब्रुवारी २०१९

आज क्रूड US $६४.६२ प्रती बॅरल ते US $६४.८३ प्रती बॅरल या दरम्यान तर रुपया US $१=Rs ७१.०२ ते US $१=Rs ७१.११ या दरम्यान होते. US $ निर्देशांक ९६.३४ होता.

आज भारताच्या हवाई दलाने पाकिस्तानमधील दहशतवादी ठिकाणांवर हवाई हल्ले करून आपल्या हुतात्मा झालेल्या ४० मिलिटरीच्या सहकाऱ्यांना श्रद्धांजली वाहिली. जेव्हा ही बातमी आली तेव्हा मार्केटमध्ये घबराट पसरली आता युद्धजन्य परिस्थिती निर्माण होते की काय? ताणतणाव वाढतो की काय? अशी भीती वाटू लागली आणि मार्केट पडू लागले.जवळजवळ ४५० पाईंट सेन्सेक्स पडले परंतु जेव्हा संरक्षण तज्ञानी सांगितले की हा हल्ला ‘हल्ला’ नव्हता पाकिस्तानवर आक्रमण करण्याचा उद्देशही नव्हता. आम्हाला पाकिस्तानी नागरिकांना कोणत्याही प्रकारचा त्रास द्यायचा नव्हता. पण त्याच बरोबर आम्ही भ्याड नाही, काहीही गैर सहन करणार नाही, तोडीस तोड उत्तर देऊ आणि अतिरेकी कारवाया करणाऱ्यांना चांगलाच धडा शिकवू हे पटवून द्यायचे होते आणि ग्वाही दिली की भारत आणि पाकिस्तानमध्ये संघर्ष वाढणार नाही. तेव्हा मार्केट हळू हळू सावरले आणि पूर्वस्थितीवर आले.

सध्या मार्केटचे फिबोनासी रिट्रेसमेंट लेव्हल १०९१५ (निफ्टी) आहे.काल मार्केटने ५०, १००, २०० DMA चा स्तर आरामात पार केला. १०९१५ च्यावर जेव्हा मार्केट(निफ्टी) आरामात ट्रेड करू लागेल तेव्हाच ते टिकाऊ होईल आणि निफ्टी ११००० ला पोहोचेल. नाहि तर पुन्हा एकदा बेअर्सना संधी मिळेल.

स्कायमेट या संस्थेने यावर्षी सामान्य पाऊस पडेल असे सांगितले. अलनिनो चा प्रभाव फारसा पडणार नाही. त्यामुळे दुष्काळाचा धोका कमी होईल.

सेबीने आनंद राठी आणि जिओजित सिक्युरिटीज यांच्यावरही ‘फिट एन्ड प्रॉपर’ नसल्याबद्दल कारवाई केली.

ब्लिस जी व्ही एस फार्मा या कंपनीने FPI आणि FII याची लिमिट ७५% पर्यंत वाढवली.

कोटक महिंद्रा बँकेने आपली FPI ची मर्यादा ४३% वरून ४५% केली.

फ्युचर रिटेल ही कंपनी ‘7 ELEVEN’ बरोबर टाय अप करण्याचा विचार करत आहे. २८ फेब्रुवारी २०१९ रोजी होणाऱ्या फ्युचर रिटेलच्या बोर्ड ऑफ डायरेक्टर्सच्या बैठकीत यावर विचार होईल.

ब्रिटानिया इंडस्ट्रीजचा निफ्टी ५० मध्ये समावेश होईल आणि HPCL ला वगळले जाईल.

शेवटी मात्र ओव्हरनाईट पोझीशन ठेवायला ट्रेडर्स धजावले नाहीत. त्यामुळे सावरलेले मार्केट पुन्हा पडू लागले. अशा मार्केटमध्ये चांगले शेअर्स स्वस्तात खरेदी करावेत आणि थोडे धैर्य धरावे चांगले उत्पन्न मिळेल.

BSE निर्देशांक सेन्सेक्स ३५९७३ NSE निर्देशांक निफ्टी १०८३५ बँक निफ्टी २६९५२ वर बंद झाले.

भाग्यश्री फाटक

www.marketaanime.com – साध्या आणि सोप्या भाषेत शेअर मार्केट

share करा पण क्रेडिट देऊन !!

 

One thought on “आजचं मार्केट – २६ फेब्रुवारी २०१९

  1. Parag Sharad Kulkarni

    Very nice and informative brief about share and commodity mkts…we expect useful tips to avoid intraday trading losses and general fear of losing money in future and option trading !!! Thanks for your help and support 🙏🙏🙏🙏🙏

    Reply

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.