आजचं मार्केट – ७ नोव्हेंबर २०१९

Like करा, शेअर करा आणि अवघ्या महाराष्ट्रापर्यंत पोहोचावा. रोजचं मार्केट विश्लेषण मिळवण्यासाठी आमचा blog subscribe आणि फेसबुक page like करायला विसरू नका

आजचं मार्केट – ७ नोव्हेंबर २०१९

आज क्रूड US $ ६१.७३ प्रती बॅरल ते US $ ६२.६० प्रति बॅरल या दरम्यान तर रुपया US $१=Rs ७०.९० ते US $ १=Rs ७१.०१ या दरम्यान होते. US $ निर्देशांक ९७.९८ तर VIX १५.१४ वर होते.

आज USA आणि चीन एकमेकांवर लावलेले टॅरिफ हटवायला तयार झाले. USA आणि चीन दोघेही ट्रेडवर सकारात्मक धोरणावर सहमती बनवण्यास तयार झाले. टप्याटप्प्याने टॅरिफ हटवण्यास सुरुवात होईल. या बातमी नंतर मेटलसंबंधीत कंपन्यांच्या शेअर्समध्ये तेजी आली.

अपूर्ण हौसिंग प्रोजेक्ट्ससाठी सरकार एक फंड तयार करेल. एल आय सी आणि SBI यात भाग घेईल. Rs १०००० कोटी सरकार घालेल आणि Rs १०००० कोटी SBI घालेल. SBI कॅपिटल हा फंड मॅनेज करणार आहे. त्यामुळे रिअल्टी क्षेत्राला बूस्टर डोस मिळणार आहे. अपूर्ण असणारे प्रोजेक्ट्स पूर्ण होतील. बँकांचे कर्ज फिटेल आणि घरबांधणीची प्रोजेक्ट्स म्हटल्यावर सिमेंट, टाईल्स, पेंट, प्लायवूड या सर्व क्षेत्रात मागणी वाढेल. रोजगार निर्माण होतील, हौसिंग फायनान्समध्ये वाढ होईल. जे प्रोजेक्ट ५०% कम्प्लीट झाले आहेत तेच ह्या योजनेचा फायदा घेऊ शकतील. जे प्रोजेक्ट सुरु झालेच नाहीत त्यासाठी सरकार मदत करणार नाही. जी प्रोजेक्ट न्यायप्रविष्ट आहेत त्यांना केसेस मागे घ्याव्या लागतील. अपूर्ण प्रोजेक्ट पूर्ण झाले तर या प्रोजेक्टमध्ये अडकलेला पैसा सर्क्युलेट होईल.

५० लाख टन साखरेच्या निर्यातिचे लक्ष्य ठरवले होती त्याची मुदत ३१ऑक्टोबर २०१९ होतीये ही मुदत ४५ दिवसांनी वाढवली जाणार आहे.

हिरो मोटोने हिरोची BS -VI व्हेरिएशन लाँच केली.

आज FSDC च्या मीटिंगमध्ये अर्थव्यवस्थेसंबंधात मुद्द्यांवर चर्चा झाली. NBFC च्या वर्तमान अवस्थेबद्दल चर्चा झाली. चांगल्या आणि वाईट NBFC वर चर्चा झाली असे RBI ने सांगितले. NBFC साठी स्वतंत्र विंडो ओपन केली जाईल.
पेन्नार इंडस्ट्रीज आपल्या १२ नोव्हेंबर २०१९ रोजी होणाऱ्या बोर्ड ऑफ डायरेक्टर्सच्या बैठकीत शेअरबायबॅकवर विचार होईल.

DHFLमधील हेराफेरीचा मामला SFIO कडे ट्रान्स्फर केली. ही चौकशी झाल्यावर रेझोल्यूशन सुरु राहील. SFIO चौकशी पुरी व्हायला सहा महिने लागतील.

सिंडिकेट बँक FY १९ प्रोव्हिजन डायव्हर्जन्स Rs ११८४ कोटी होते.

आज MSCI निर्देशांकाचे सहामाही परीक्षण होईल. यात असे अपेक्षित आहे की ICICI बँकेचे वेटेज वाढेल. ग्लेनमार्क फार्मा, इंडिया बुल्स हौसिंग, व्होडाफोन येस बँक हे MSCI निर्देशांकातुन बाहेर पडतील. तर SBI लाईफ, ICICI प्रु, सीमेन्स, बर्गर पेंट्स, कोलगेट यांचा समावेश होईल. ज्या कंपन्यांवर पुष्कळ कर्ज असेल त्या कंपन्या MSCI निर्देशांकातून बाहेर काढल्या जातील.

सिटी युनियन बँक, व्हर्लपूल, पनामा पेट्रोलियम, एरिसलाईफ सायन्सेस ( नफा उत्पन्न वाढले मार्जिन वाढले), सन फार्मा, अमृतांजन ( नफा, आय, मार्जिन वाढले), अडानी ट्रान्समिशन(नफा, उत्पन्न, यात चांगली वाढ, मार्जिन वाढले), IPCA LAB ( नफा, उत्पन्न मार्जिन यात चांगली वाढ) यूको बँक ( तोटा कमी, NII वाढले, NPA मध्ये थोडी सुधारणा), सन फार्मा ( तोट्यातून नफ्यात, नफा Rs १०८६ कोटी, उत्पन्न Rs ८१२३ कोटी, मार्जिन वाढले) यांचे दुसऱ्या तिमाहीचे निकाल चांगले आले.

UPL ( नफा कमी, आय Rs ७८१७ कोटी, टॅक्स खर्च कमी झाला, वन टाइम लॉस Rs २२० कोटी), गुजराथ अल्कली, यांचे निकाल असमाधानकारक होते.

VIP, सेंच्युरी एंका, BASF, HPCL यांचे दुसऱ्या तिमाहीचे निकाल ठीक आले.

उद्या आयशर मोटर्स, M & M, नेस्ले, गेल यांचे दुसर्या तिमाहींचे निकाल जाहीर होतील.

BSE निर्देशांक सेन्सेक्स ४०६५३ NSE निर्देशांक १२०१२ बँक निफ्टी ३०६३३ वर बंद झाले.

भाग्यश्री फाटक

www.marketaanime.com – साध्या आणि सोप्या भाषेत शेअर मार्केट

share करा पण क्रेडिट देऊन !!

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.