आजचं मार्केट –  २२ जानेवारी २०२१

Like करा, शेअर करा आणि अवघ्या महाराष्ट्रापर्यंत पोहोचावा. रोजचं मार्केट विश्लेषण मिळवण्यासाठी आमचा blog subscribe आणि फेसबुक page like करायला विसरू नका.

आजचं मार्केट –  २२ जानेवारी २०२१

आज क्रूड US $ ५५.२४ प्रती बॅरल ते US $ ५५.५६ प्रती बॅरल या दरम्यान तर रुपया US $१= ७२.९९ ते US $१=७३.०७ या दरम्यान US $ निर्देशांक ९०.२७ VIX २२.९८ PCR ०.८२ होता.

USA मध्ये ट्रेजरी यिल्ड वाढल्यामुळे तसेच US $ मजबूत झाल्यामुळे सोन्यात मंदी आली तर USA मध्ये रिलीफ पॅकेज येईल या अपेक्षेने सोने आणि चांदी याना सपोर्ट मिळाला. USA चा जॉबलेस क्लेम डाटा खराब आला. आज एशियन मार्केट्समध्ये मंदी होती.

साऊथ इंडियन बँकेचा तिसर्या तिमाहीचे निकाल असमाधानकारक आले. मार्केटमध्ये करेक्शन ड्यू होते. अंदाजपत्रकाच्या इव्हेंटसाठी घेतलेल्या पोझिशन्स जशी अंदाजपत्रकाची तारीख जवळ येईल तशा सोडून दिल्या जातील.

गेल या कंपनीतील पाईपलाईन चा बिझिनेस वेगळा करण्याची प्रक्रिया पूर्ण झाली. आता फक्त CEE ( कमिटी ऑफ एस्टॅब्लिशमेंट एक्सपेंडिचर) ची परवानगी लागेल.ही नवीन कंपनी इंडिपेन्डन्ट ऑपरेटरचे काम करेल.गेल फक्त मार्केटींगचे काम करेल.

सरकार ज्या रिअल्टी किंवा इन्फ्रा प्रोजेक्ट्स इंसॉल्व्हंट म्हणून जाहीर झाल्या आहेत त्यांना स्टॅम्प ड्युटी आणि कॅपिटल गेन्स करामध्ये सवलत देण्याचा विचार करत आहे. कॉर्पोरेट अफेयर्स मंत्रालयाने अशा अर्थाचा प्रस्ताव अर्थ मंत्रालयाकडे पाठवला आहे.

२५ जानेवारी २०२१ ला स्टोव्ह क्राफ्ट या कंपनीचा Rs ४१२.६२ कोटींचा ( यात Rs ९५ कोटींचा फ्रेश इशू आणि ८२.५० लाख शेअर्ससाठी OFS असेल) ओपन होईल. ह्या IPO चा प्राईस बँड Rs ३८४ ते Rs ३८५ असून मिनिमम लॉट ३८ शेअर्सचा असेल. ही कंपनी किचन अप्लायन्सेस बनवते आनि PIGEON आणि GILMA या ब्रँडनेमने विकते तसेच ही कंपनी BLACK +DECKER या नावाने किचन सोल्युशन्स विकते. ही कंपनी दोन वर्षांपूर्वी प्रॉफीटमध्ये आली आहे. हा IPO ३४.५ P /E वर आला आहे.

HDFC बँकेने BRH WEALTH CREATORS संबंधात निवेदन दिले. इंडिया रेटिंगने स्ट्राइड्स फार्मा या कंपनीचे रेटिंग A+ केले.

जे के टायर्स या कंपनीचे तिसऱ्या तिमाहीचे निकाल फारच चांगले आले. व्यवस्थापनाने सांगितले की आम्ही फिक्सड कॉस्ट कमी करण्यासाठी मार्च २०२० ते डिसेंबर २०२० या ९ महिन्यात Rs १००० कोटीं कर्ज कमी केले.या कंपनीच्या शेअर्समध्ये ऑक्शन झाले.

IEX, JK टायर्स, CYIENT , सुप्रीम पेट्रो, SRF, WENDT ( Rs १० लाभांश), रामकृष्ण फोर्जिंग,इंडियन बँक, गुजराथ अंबुजा, SBI लाईफ, मंगलम ऑर्गनिक्स, JSW स्टील. HDFC लाईफ यांचे तिसऱ्या तिमाहीचे निकाल चांगले आले. V मार्ट, बायोकॉन यांचे निकाल सर्वसाधारण आले.

RBI NBFC संबंधित डिस्कर्शन पेपर जाहीर करणार आहे.

सरकारने बल्क ड्रग्स आणि API ( एक्टीव्ह फार्मा इन्ग्रेडियंटस) यांचे भारतातील उत्पादन वाढवण्यासाठी ५ फार्मा प्रोजेक्ट्सना PLI स्कीम लागू केली. यामध्ये औरोबिंदो फार्माच्या Rs ३७६१ कोटी भांडवल गुंतवणूक असलेल्या ३ प्रोजेक्टचा समावेश असेल. ज्या चार स्टार्टींग मटेरियल्स आणि API साठी हे प्रोजेक्ट्स मंजूर केली ती सर्व सध्या पूर्णपणे आयात केली जातात. या बातमीनंतर औरोबिंदो फार्मा आणि सर्वसाधारण फार्मा सेक्टरमधील कंपन्यांमध्ये तेजी आली.

आज बँक निफ्टीचा चार्ट देत आहे. आज बँक नीफटीमध्ये लक्षणीय प्रॉफिट बुकिंग झाले. बँक निफ्टीला ३१५०० वर स

पोर्ट आहे ट्रेंड निगेटिव्ह झाला आहे. बँक निफ्टीचा चार्ट वीक झाला आहे. १८ जानेवारी २०२१ रोजी बेअरिश एंगलफिन्ग पॅटर्न तयार झाला आहे.आजच्या कँडलमुळे त्याचे कन्फर्मेशन झाले आहे. बँक निफ्टीमध्ये ३१००० पर्यंत ब्रेकडाऊन अपेक्षित आहे . साऊथ इंडियन बँकेचे तिसऱ्या तिमाहीचे निकाल निराशाजनक होते.

आज रिलायन्स इंडस्ट्रीजचे तिसऱ्या तिमाहीचे निकाल जाहीर झाले. RIL ला तिसऱ्या तिमाहीत Rs १३१०१ कोटी प्रॉफिट झाले आणि रेव्हेन्यू Rs १.२० लाख कोटी झाला. डिजिटल रेव्हेन्यू Rs २३६७८/- कोटी झाला. JIO ला Rs १८४९२ कोटी रेव्हेन्यू झाला, प्रॉफिट Rs ३४८९ कोटी झाले. ARPU Rs १५१/- झाला. एकूण सबस्क्रायबर्स ४१०.८० मिलियन झाले तरतिसऱ्या तिमाहीत २५.१० मिलियन सबस्क्रायबर्स वाढले. रिलायन्स रिटेल चा रेव्हेन्यू Rs ३३०१८ कोटी तर प्रॉफिट Rs ३०८७ कोटी झाले. मार्जिन ९.३% राहिले. मीडियाचा रेव्हेन्यू Rs १४२२ कोटी तर प्रॉफिट Rs ३२४ कोटी झाले. ऑइल टू केमिकल चा रेव्हेन्यू Rs ८३८३८ कोटी झाला. मार्च २०२० पासून रिलायन्स इंडस्ट्रीजने ५०००० कर्मचारी नेमले.

 

BSE निर्देशांक सेन्सेक्स ४८८७८ NSE निर्देशांक निफ्टी१४३७१ बँक निफ्टी ३११६७ वर बंद झाले.

www.marketaanime.com – साध्या आणि सोप्या भाषेत शेअर मार्केट

share करा पण क्रेडिट देऊन !!

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.