आजचं मार्केट – १५ जून २०२१

Like करा, शेअर करा आणि अवघ्या महाराष्ट्रापर्यंत पोहोचावा. रोजचं मार्केट विश्लेषण मिळवण्यासाठी आमचा blog subscribe आणि फेसबुक page like करायला विसरू नका.

आजचं मार्केट – १५ जून २०२१

आज US $ निर्देशांक ९०.४७ USA बॉण्ड यिल्ड १.४८ क्रूड ७३.३० प्रती बॅरल तर रुपया US $१= Rs ७३.४० च्या आसपास होते. VIX १४ ते १५ च्या दरम्यान तर PCR १.५२ होते.

न्यूजेन सॉफ्टवेअर या कंपनीच्या शेअर्समध्ये Rs ४४० ते Rs ४५४ प्रती शेअर या भावाने Rs ३७५ कोटींचे ( १२% स्टेक) ब्लॉक डील झाले. या ब्लॉक डीलनंतर शेअरमध्ये तेजी आली.

क्रूडचा भाव सतत वाढत आहे. त्यामुळे क्रूडची कॉस्ट कमी करण्यासाठी इथनॉलब्लेंडींग हा एक उपाय आहे. त्यामुळे इथेनॉल उत्पादन करणाऱ्या साखर उत्पादक कंपन्यांमध्ये तेजी राहील असा अंदाज वर्तवला जात आहे. उदा विश्वराज शुगर पोन्नी शुगर. द्वारकेश शुगर.

विविध राज्य सरकारे आता हळूहळू शाळा कॉलेज सुरु करण्याचा विचार करू लागली आहेत. त्यामुळे आज पेपर उत्पादक कंपन्यांच्या शेअर्समध्ये तेजी होती. उदा शेषशायी पेपर, रुचिरा पेपर, JK पेपर, ऍस्ट्रोन पेपर, मालू पेपर, आंध्र पेपर, वेस्ट कोस्ट पेपर , स्टार पेपर. त्याच प्रमाणे शोभा, DLF, गोदरेज प्रॉपर्टीज, इंडिया बुल्स रिअल, आणि प्रेस्टिज इस्टेट या रिअल्टी क्षेत्रामधील शेअर्स मध्ये तेजी होती.

आज पेंट्स उत्पादन करणाऱ्या एशियन पेंट्स, कन्साई नेरोलॅक, बर्जर पेंट्स, इंडिगो पेंट्स या शेअर्समध्ये तेजी होती.
जुन १८ २०२१ रोजी HDFC बँकेच्या बोर्ड ऑफ डायरेक्टर्सची लाभांशावर विचार करण्यासाठी बैठक आहे.

अशोक लेलँड या कंपनीने स्विच मोबिलिटी ऑटोमोबाइल्स ही कंपनी घेतली. अनुपम रसायन या कंपनीने IPO च्या रकमेतून Rs ५३० कोटींचे कर्ज फेडले. कोल इंडियाने Rs ३.५० प्रती शेअर तर पॉवर फायनान्स कॉर्पोरेशनने Rs २ अंतिम लाभांश जाहीर केला

ज्युबिलण्ट फूड्स, व्हर्लपूल, सॅटिन क्रेडिट केअर,या कंपन्यांचे चौथ्या तिमाहीचे निकाल चांगले आले नेलकॅस्ट (प्रॉफिट कमी झाले पण उत्पन्न वाढले), स्पेन्सर रिटेल ( लॉस कमी उत्पन्न कमी) .यांचे चौथ्या तिमाहीचे निकाल सर्व साधारण आले. श्याम मेटॅलिक्स या कंपनीचा IPO १.९७ पट भरला पण सोना कॉमस्टारचा (सोना BLW प्रिसिजन फोर्जिंग्स) IPO १८% भरला.
BSE निर्देशांक सेन्सेक्स ५२७७३ NSE निर्देशांक निफ्टी १५८६९ बँक निफ्टी ३५२४७ वर बंद झाले.

भाग्यश्री फाटक

www.marketaanime.com – साध्या आणि सोप्या भाषेत शेअर मार्केट

share करा पण क्रेडिट देऊन !!

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.