आजचं मार्केट – ०३ ऑगस्ट २०२१

Like करा, शेअर करा आणि अवघ्या महाराष्ट्रापर्यंत पोहोचावा. रोजचं मार्केट विश्लेषण मिळवण्यासाठी आमचा blog subscribe आणि फेसबुक page like करायला विसरू नका.

आजचं मार्केट – ०३ ऑगस्ट २०२१

आज क्रूड US $७३.०० प्रती बॅरलच्या आसपास तर रुपया US $ १= Rs ७४.३० च्या आसपास होते. US $ निर्देशांक ९२.०४ USA १० वर्षे बॉण्ड यिल्ड १.१८ VIX १३.६८ PCR १.५९ होते.

भारतीय शेअर मार्केट खूप काळपर्यंत कन्सॉलिडेट होत होते. सगळे ट्रेडर्स, गुंतवणूकदार निफ्टी ५० च्या १६००० होण्याची वाट पाहात होते. आजच्या मार्केटमध्ये निफ्टी १६००० च्या वर क्लोज झाला. कोरोनाच्या केसेस कमी होत आहेत. बहुतेक राज्यात अर्थव्यवस्था ओपन होत आहे. त्यामुळे आज FMCG, ऑटो, रिअल्टी, केमिकल, फार्मा आणि हेल्थकेअर, टेक्सटाईल क्षेत्रात तेजी होती.

CAR-TRADE-TECH ह्या कंपनीचा Rs २९९८.५१ कोटींचा ( ही पूर्णपणे OFS आहे ) Rs १० दर्शनी किमतीच्या शेअर्सचा IPO ९ ऑगस्ट रोजी ओपन होऊन ११ ऑगस्ट २०२१ बंद होईल. या IPO चा प्राईस बँड Rs १५८५.०० ते Rs १६१८ असून मिनिमम लॉट ९ शेअर्सचा आहे. हही कंपनी एक ऑटो खरेदी विक्रीसाठी प्लॅटफॉर्म चालवते. या कंपनीचे कारवाले, कारट्रेड, श्रीराम ऑटोमाल, ऑटो BIZ इत्यादी ट्रेडमार्क आहेत. ही कंपनी DEBTFREE कंपनी आहे. ही कंपनी नवीन, जुन्या ऑटो खरेदीदारांना आणि विक्रेत्यांना, ट्रेडर्सना, व्हेईकल OEM यांना त्यांच्या ऑटो खरेदी/विक्री मध्ये मार्केटिंग, फायनान्स आणि इतर सेवा देऊन मदत करते. या कंपनीच्या शेअर्सचे लिस्टिंग २३ ऑगस्ट २०२१ रोजी होईल.

इंडिया मार्ट AGILLOS E -कॉमर्स मध्ये २६.२३% स्टेक Rs २६ कोटींना पूर्ण कॅश डील मध्ये खरेदी करेल.

IOB, ALKYL अमाईन्स, नोसिल, गोदरेज प्रॉपर्टि ( अन्य आय वाढली आहे.), डाबर,इंडो काउंट, नितीन स्पिंनर्स, अडाणी पोर्ट, बजाज हेल्थ केअर, मुंजाल शोवा, काकतीया सिमेंट, या कंपन्यांचे पहिल्या तिमाहीचे निकाल चांगले आले

बँक ऑफ इंडिया, NEULAND लॅबोरेटरीज,शिपिंग कॉर्पोरेशन ऑफ इंडिया यांचे पहिल्या तिमाहीचे निकाल असमाधानकारक होते.

भारती एअरटेलचे उत्पन्न वाढले पण नफा लक्षणीय रित्या कमी झाला. BARBEQ नेशनचा तोटा कमी झाला, उत्पन्न वाढले. एकंदरीतच चांगल्या निकालांचा ट्रेंड चालू राहिला. मिंडा इंडस्ट्रीज ने QIP दवारा Rs ७३४,८४ प्रती शेअर( इंडीकेटीव्ह प्राईस Rs ७२०.००) या भावाने Rs ७०० कोटी उभारले.

BSE निर्देशांक सेन्सेक्स ५३८२३ NSE निर्देशांक निफ्टी १६१३० आणि बँक निफ्टी ३५२०७ वर बंद झाले.

भाग्यश्री फाटक

www.marketaanime.com – साध्या आणि सोप्या भाषेत शेअर मार्केट

share करा पण क्रेडिट देऊन !!

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.