आजचं मार्केट – २ ऑगस्ट २०२२

आज क्रूड US $ ९९.०० प्रती बॅरलच्या आसपास तर रुपया US $ १= Rs ७८.७० च्या आसपास होते US $ निर्देशांक १०५.५९ USA १० वर्षे बॉण्ड यिल्ड २.५५ VIX १८ होते. आज FII ने Rs २३२० कोटींची खरेदी तर DII नी Rs ८२२ कोटींची विक्री केली.

कन्साई नेरॉलकचे पहिल्या तिमाहीचे निकाल चांगले आले. १६% ते १७% शेअर वर होता. कंपनीच्या मालाला मागणी चांगली आली. चिप शॉर्टेज कमी झाले. डेकोरेटिव्ह इंडस्ट्रिअल सेगमेंट आणी इंडस्ट्रियल ऑटोमोटिव्ह सेगमेंटमध्ये मागणी वाढली. गेल्या वर्षी निगेटिव्हिटी होती या वर्षी त्याचे रूपांतर पॉझिटिव्हिटीमध्ये झाले आहे. कोरोनाचे निर्बंध दूर झाल्यामुळे उत्साह जाणवतो आहे. सप्टेंबर २०२२ नंतर ग्रामीण भागातून किंवा TIER II आणि TIER III शहरातून मागणी येईल. आणि पूर्वीच्या मानाने जास्त मागणी येईल. डबल डिजिट व्हॉल्युम ग्रोथ होईल. सध्या तरी लँड मॉनेटायझेशनचा कोणताही विचार नाही. वॉटर बेस्ड पेन्ट्समध्ये मार्जिन चांगले असते मागणीही जास्त असते त्यामुळे याची विक्री वाढवण्यावर लक्ष केंद्रित केले जाईल. सध्या आमच्या उद्योगात ५०% भाग वॉटर बेस्डपेंट्स चा तो प्रयत्नांनी २% ते ३% वाढू शकतो. यावेळेला दिवाळी ऑक्टोबरमध्ये असल्यामुळे फेस्टिव्ह सीझनचा कालखंड कमी उपलब्ध असेल.

झोमॅटो :- आज झोमॅटोचा शेअर चांगलाच तेजीत होता. झोमॅटोच्या निकालात सुधारणा दिसली. तोटा कमी झाला उत्पन्न वाढले पण व्यवस्थापनाने सांगितले की आम्ही रिस्ट्रक्चरिंग करणार आहोत. प्रत्येक विभागासाठी वेगळ्या CEO ची नेमणुक केली जाईल त्यामुळे कारभारावर अधिक चांगले लक्ष देता येईल. झोमॅटोचे नाव सुद्धा बदलणार आहोत. आता ‘इटर्नल’ असे नाव दिले जाईल. ब्लिंकिंटच्या अक्विझिशनमध्ये काहीही चूक झालेली नाही. अक्विझिशनच्या बाजूने चांगले मतदान झाले होते.
रूट मोबाईलचे पहिल्या तिमाहीचे निकाल चांगले आले. या तिमाहीत कंपनीने USA आणि यूरोपमध्ये ३-४ कंपन्या खरेदी केल्या. या कंपन्या वेगवेगळ्या देशात असल्यामुळे आणि त्यांचे एक्स्पेर्टाइझ वेगवेगळ्या क्षेत्रात असल्यामुळे कंपनीला जास्तीत जास्त ग्राहकांपर्यंत पोहोचता येते.कंपनी सध्या बँकिंग आणि फायनान्स, ट्रॅव्हल,एव्हिएशन या क्षेत्रात कार्यरत आहे. कोरोनाचे निर्बंध उठल्यामुळे आता ग्राहकाच्या संख्येत चांगली वाढ होईल. कंपनीने मेक्सिको EQUADOR , आणि सौदी अरेबियात कामकाज सुरु केले आहे. कंपनी मार्केट आणि प्रोडक्ट यांच्या विस्तारावर लक्ष केंद्रित करत आहे. FY २३ मध्ये ५०% ग्रोथ होईल असे कंपनीचे अनुमान आहे.

रुपया सुधारला आणि क्रूडचा भाव कमी झाला. USA आणि एशियन मार्केट्स मंदीत होती. पण आपल्या मार्केट मध्ये निराशा जाणवली नाही. बँकांमध्ये तेजी होती.रिअल्टी IT मेटल्स मध्ये प्रॉफिट बुकिंग आणि ऑटो आणि FMCG, कॅपिटलगुड्स, पेंट्स कंपन्या एशियन पेंट्स बर्जर पेंट्स , पॉवर युटिलिटी कंपन्या पॉवर ग्रीड टॉरंट पॉवर KEC,NHPC NTPC मध्ये खरेदी झाली.

BSE निर्देशांक सेन्सेक्स ५८१३६ NSE निर्देशांक निफ्टी १७३४५ बँक निफ्टी ३८०२४ वर बंद झाले

Bhagyashree Phatak

www.marketaanime.com – साध्या आणि सोप्या भाषेत शेअर मार्केट

share करा पण क्रेडिट देऊन !!

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.